
Anonymous
0
0
Vở bài tập Toán lớp 4 trang 70 bài 1, 2, 3, 4 (VBT)
- asked 2 months agoVotes
0Answers
1Views
Giải Vở bài tập Toán lớp 4 Bài 60: Luyện tập
Vở bài tập Toán lớp 4 trang 70 Bài 1: Đặt tính rồi tính:
37 × 96
539 × 38
2507 × 24
Lời giải:
Vở bài tập Toán lớp 4 trang 70 Bài 2: Viết vào ô trống (theo mẫu)
n |
10 |
20 |
22 |
220 |
n × 78 |
780 |
Lời giải:
n |
10 |
20 |
22 |
220 |
n × 78 |
780 |
1560 |
1716 |
17160 |
Vở bài tập Toán lớp 4 trang 70 Bài 3: Một cửa hàng bán 16 kg gạo tẻ với giá 13800 đồng 1kg và 14 kg gạo nếp với giá 16200 đồng 1 kg. Hỏi sau khi bán số gạo trên cửa hàng đó thu được tất cả bao nhiêu tiền?
Tóm tắt:
Số tiền bán gạo tẻ của cửa hàng là:
13800 × 16 = 220800 (đồng)
Số tiền bán gạo nếp của cửa hàng là:
16200 × 14 = 226800 (đồng)
Tổng số tiền mà cửa hàng thu được là:
220800 + 226800 = 447600 (đồng)
Đáp số: 447600 đồng
Vở bài tập Toán lớp 4 trang 70 Bài 4: Khối các lớp Một, Hai, Ba có 16 lớp, mỗi lớp trung bình 32 học sinh. Khối lớp Bốn, Năm có 16 lớp, mỗi lớp trung bình có 30 học sinh. Hỏi cả 5 khối có bao nhiêu học sinh?
Lời giải:
Tổng số học sinh của ba khối Một, Hai, Ba là:
16 × 32 = 512 (học sinh)
Tổng số học sinh của hai khối Bốn, Năm là:
16 × 30 = 480 (học sinh)
Cả 5 khối có số học sinh là:
480 + 512 = 992 (học sinh)
Đáp số: 992 học sinh