
Anonymous
0
0
Mua 6 bút bi hết 7200 đồng. Hỏi nếu mua 4 bút bi như thế hết bao nhiêu tiền
- asked 4 months agoVotes
0Answers
9Views
Giải Vở bài tập Toán 3 Bài 121: Luyện tập
Bài 1 (trang 42 Vở bài tập Toán lớp 3 Tập 2): Mua 6 bút bi hết 7200 đồng. Hỏi nếu mua 4 bút bi như thế hết bao nhiêu tiền?
Lời giải:
Một bút bi có giá tiền là:
7200 : 6 = 1200 (đồng)
Bốn bút bi có giá tiền là:
1200 × 4 = 4800 (đồng)
Đáp số: 4800 đồng