profile picture

Anonymous

upvote

0

downvote

0

star

Cô Lan có 150 000 đồng. Sau khi mua 3 kg xoài thì cô còn 15 000 đồng. Hỏi mỗi ki-lô-gam xoài giá

clock icon

- asked 6 months agoVotes

message

0Answers

eye

0Views

Giải Toán lớp 4 Bài 39: Chia cho số có một chữ số

Bài 3 trang 7 Toán lớp 4

Phương pháp giải:

Bước 1: Số tiền cô Lan mua xoài = số tiền cô Lan có – số tiền cô Lan còn lại.

Bước 2: Giá tiền 1 kg xoài = Số tiền cô Lan mua xoài : số kg xoài

Lời giải:

Tóm tắt

Có: 150 000 đồng

Mua: 3 kg xoài

Còn: 15 000 đồng

1 kg xoài: ? đồng

Bài giải

Số tiền cô Lan mua xoài là:

150 000 – 15 000 = 135 000 (đồng)

Giá tiền của 1 kg xoài là:

135 000 : 3 = 45 000 (đồng)

Đáp số: 45 000 đồng

Write your answer here

© 2025 Pitomath. All rights reserved.