profile picture

Anonymous

upvote

0

downvote

0

star

Mẹ mua 2 kg cam hết 52 000 đồng, ba mua 3 kg cam cùng loại hết 87 000 đồng

clock icon

- asked 4 months agoVotes

message

0Answers

eye

0Views

Giải VBT Toán lớp 4 Bài 15: Em làm được những gì? trang 48

Vở bài tập Toán lớp 4 trang 49 Luyện tập 4: Mẹ mua 2 kg cam hết 52 000 đồng, ba mua 3 kg cam cùng loại hết 87 000 đồng. Hỏi ba và mẹ ai mua cam giá rẻ hơn, mỗi ki-lô-gam rẻ hơn bao nhiêu tiền?

Bài giải

Lời giải

Bài giải

Mẹ mua 1 kg cam hết số tiền là:

52 000 : 2 = 26 000 (đồng)

Ba mua 1 kg cam hết số tiền là:

87 000 : 3 = 29 000 (đồng)

Ta thấy: 29 000 > 26 000 nên mẹ mua cam giá rẻ hơn.

Mẹ mua mỗi ki-lô-gam cam rẻ hơn số tiền là:

29 000 – 26 000 = 3 000 (đồng)

Đáp số: 3 000 đồng.

Write your answer here

Popular Tags

© 2025 Pitomath. All rights reserved.