profile picture

Anonymous

upvote

0

downvote

0

star

Hãy tìm hiểu giá mua các nguyên liệu cần dùng và tính chi phí để chế biến một món

clock icon

- asked 6 months agoVotes

message

0Answers

eye

0Views

Giải SBT Công Nghệ 6 Bài 5: Bảo quản và chế biến thực phẩm trong gia đình - Chân trời sáng tạo

Câu 25 trang 29 sách bài tập Công nghệ 6: Hãy tìm hiểu giá mua các nguyên liệu cần dùng và tính chi phí để chế biến một món rau trộn dầu giấm cho 4 người ăn.

Trả lời:

Giá mua các nguyên liệu cần dùng và tính chi phí để chế biến một món rau trộn dầu giấm cho 4 người ăn.

STT

Nguyên liệu

Chi phí (đồng)

1

Xà lách

1 lạng x 5 000 = 5 000

2

Giá đỗ

1 lạng x 2 000 = 2 000

3

Trứng gà

1 quả x 3 000 = 3 000

4

Hành tây

1 củ x 3 000 = 3 000

5

Dưa chuột

1 quả x 3 000 = 3 000

6

Cà chua

1 quả x 2 000 = 2 000

Tổng

5 000 + 2 000 + 3 000 + 3 000 + 3 000 +

2 000 = 18 000 đồng

Bài tập liên quan

Write your answer here

© 2025 Pitomath. All rights reserved.