
Anonymous
0
0
Đọc giá tiền mỗi mặt hàng sau rồi trả lời các câu hỏi: Mua 1 lốc 6 chai sữa chua hết 25 800 đồng. Hỏi mỗi chai sữa chua
- asked 4 months agoVotes
0Answers
0Views
Giải Toán lớp 3 Luyện tập trang 73, 74
Toán lớp 3 Tập 2 trang 74 Vận dụng: Đọc giá tiền mỗi mặt hàng sau rồi trả lời các câu hỏi:
a) Mua 1 lốc 6 chai sữa chua hết 25 800 đồng. Hỏi mỗi chai sữa chua có giá trị bao nhiêu tiền?
b) Mua 1 hộp bánh su kem có 8 chiếc hết 42 400 đồng. Hỏi mỗi chiếc bánh su kem có giá trị bao nhiêu tiền?
Lời giải:
a)Mỗi chai sữa chua có giá:
25 800 : 6 = 4 300 (đồng)
Đáp số: 4 300 đồng.
b)Mỗi chiếc bánh su kem có giá:
42 400 : 8 = 5 300 (đồng)
Đáp số: 5 300 đồng.